AUTO 4WD  SUSPENSIONS :: www.auto4w.com

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอต้อนรับเข้าสู่การใช้งาน Webboard ตัวใหม่นะครับ รบกวนสมัครสมาชิกใหม่ด้วยครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอปรึกษาเรื่องการปรับปรุงช่วงล่าง กับ Vigo 4X2 ครับ  (อ่าน 2458 ครั้ง)
nattee
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 03:06:08 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า รถผมใช้มาประเมาณ 120,000 กิโลเมตร ปัจจุบันขับแล้วรถมีอาการโยน หรือ ยวบมากครับ บางครั้งเด้งจนไม่หยุด จะเป็นเวลาขับรถคอสะพานหรือเจอถนนเป็นลอนๆ อีกทั้งถ้าใช้ความเร็วมากกว่า 140 km/h จะยิ่งเกิดอาการมากจนควบคุมยาก

เลยอยากถามทางร้านว่า
1. เราควรเปลี่ยนอะไรบ้างครับ  เปลี่ยนโชคอัพ 4 จะหายไหมครับ หรือถ้าต้องการความนุ่มต้องเปลี่ยนแหนบหลังด้วย ถูกต้องไหมครับ
2. สมมติว่าจะเปลี่ยนโชคอัพสี่ตัว จะเป็นยี่ห้อไหนดีครับ ผมชอบความนุ่มนวลครับ บางครั้งขับเร็วบ้างประมาณ160-180 ครับ ผมอยากได้ให้ทั้ง 4 ล้อนุ่มเท่า ล้อหน้าเดิมๆ แต่ไม่อยากให้มีอาการเด้งไม่หยุด หรือไม่ก็ให้แข็งกว่าเดิมได้ครับ แต่ไม่อยากให้แข็งเท่าล้อหลังเพื่อเอาการทรงตัวที่ดี เพราะใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่
3. ผมฝากเฮียลงราคาของแต่ละชุดด้วยนะครับ ถ้าลงไม่ได้ฝากส่งทางเมลก็ได้ครับ mao_cud41@hotmail.com

ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 06:47:18 PM โดย nattee » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เฮียตือ
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:53:16 AM »

เรื่องมีอยู่ว่า รถผมใช้มาประเมาณ 120,000 กิโลเมตร ปัจจุบันขับแล้วรถมีอาการโยน หรือ ยวบมากครับ บางครั้งเด้งจนไม่หยุด จะเป็นเวลาขับรถคอสะพานหรือเจอถนนเป็นลอนๆ อีกทั้งถ้าใช้ความเร็วมากกว่า 140 km/h จะยิ่งเกิดอาการมากจนควบคุมยาก

เลยอยากถามทางร้านว่า
1. เราควรเปลี่ยนอะไรบ้างครับ  เปลี่ยนโชคอัพ 4 จะหายไหมครับ หรือถ้าต้องการความนุ่มต้องเปลี่ยนแหนบหลังด้วย ถูกต้องไหมครับ
          --- อาการที่บอกมาน่าจะเป็นที่โชคอัพคุมการทำงานของสปริงไม่อยู่ อาจจะเสื่อมสภาพหรือโชคอัพเสีย นำรถเข้าตรวจเช็คก่อนได้ ครับ

2. สมมติว่าจะเปลี่ยนโชคอัพสี่ตัว จะเป็นยี่ห้อไหนดีครับ ผมชอบความนุ่มนวลครับ บางครั้งขับเร็วบ้างประมาณ160-180 ครับ ผมอยากได้ให้ทั้ง 4 ล้อนุ่มเท่า ล้อหน้าเดิมๆ แต่ไม่อยากให้มีอาการเด้งไม่หยุด หรือไม่ก็ให้แข็งกว่าเดิมได้ครับ แต่ไม่อยากให้แข็งเท่าล้อหลังเพื่อเอาการทรงตัวที่ดี เพราะใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่
         --- โชคอัพของ WEST COASTเป็นโชคแก๊สและมี 2 แบบ ชอบนุ่ม หรือ หนืบ ราคา 20000 บาท และควรจะเปลี่ยนสปริงคู่หน้า ถูกใช้งานมามาก คงจะเสื่อมตามเวลา มีของยี่ห้อ DOBILSON คู่ละ 8000 บาท ครับ

3. ผมฝากเฮียลงราคาของแต่ละชุดด้วยนะครับ ถ้าลงไม่ได้ฝากส่งทางเมลก็ได้ครับ mao_cud41@hotmail.com
        ---  ครับ
ขอบพระคุณมากครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nattee
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 11:29:34 PM »

เฮียครับ ผมขอถามต่อนะครับ
 1. ผมเห็นเฮียแนะนำให้หลายคนใส่ตัวหลังเป็น Procomp mx6 ไท่มราบว่าถ้าข้างหน้าเป็น West Coast แล้วหลังเป็น West coast กับ หน้าเป็น West Coast หลังเป็น Procomp feeling ในการขับแตกต่างกันมากไหมครับ
2. ถ้าผมไม่เปลี่ยนแหนบ แต่อยากดึงแหนบบันทุกออก จะนุ่มไหมครับ การทรงตัวเป็นอย่างไร ถ้าหลังจากเปลี่ยนโชคอัพทั้ง 4 ตัว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เฮียตือ
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:49:48 AM »

เฮียครับ ผมขอถามต่อนะครับ
 1. ผมเห็นเฮียแนะนำให้หลายคนใส่ตัวหลังเป็น Procomp mx6 ไท่มราบว่าถ้าข้างหน้าเป็น West Coast แล้วหลังเป็น West coast กับ หน้าเป็น West Coast หลังเป็น Procomp feeling ในการขับแตกต่างกันมากไหมครับ
         --- ใส่ตัวหลังเป็น Procomp mx6 ก็จะดีขึ้นอีก แต่ราคาจะสูงอีกหน่อย หน้า West Coast หลังเป็น Procomp mx6 ประมาณ 23500 บาท ครับ

2. ถ้าผมไม่เปลี่ยนแหนบ แต่อยากดึงแหนบบันทุกออก จะนุ่มไหมครับ การทรงตัวเป็นอย่างไร ถ้าหลังจากเปลี่ยนโชคอัพทั้ง 4 ตัว
        --- ถ้าหลังเป็น Procomp mx6 ไม่ต้องเปลี่ยน-ชักแหนบออกยังนิ่ม ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์